trang Blog

  • thong tin nhom after school
    Xã Hội
    CameraNikon D3
    ISO3200
    Aperturef/8
    Exposure1/50th
    Focal Length200mm

    thong tin nhom after school

    After School là nhóm nhạc gồm 7 thành viên trực thuộc Pledis Entertainment.
    Debut là một nhóm nhạc gồm 5 thành viên (Gahee, JungAh, Jooyeon, Soyoung, Bekha) với single "AH" vào tháng 1 năm 2009, được mệnh danh là Pussycat Doll xứ Hàn với hình ảnh quyến rũ và sexy.
    Tháng 4 năm 2004, AS tung single "DIVA" và bổ sung thành viên Uee vào nhóm. Tháng 10, 2009 thành viên Soyoung đã rút khỏi nhóm vì lý do sức khoẻ và việc học của cô. Cũng vào cuối tháng 10, AS bổ sung thêm 2 thành viên mới là Raina và Nana vào nhóm, hoàn thiện After School với con số 7 thành viên hiện nay.
    Ngày 25 tháng 11 năm 2009, AS chính thức comeback với 2nd single album "Because of you"




    Name : Park Kahi (박가희)
    Real Name : Park Ji Young (박지영)
    Position in Group : Leader, Vocalist, Rapper & Co-Choreographer
    Birth Date : 25th December 1980
    Height : 168 cm
    Weight : 50 kg
    Blood Type : O
    Star Sign : Capricorn
    Cyworld Mini Hompage : www.cyworld.com/kahipark




    Real Name : Kim Jung Ah (김정아)
    Position in Group : Main Vocalist
    Birth Date : 2nd August 1983
    Height : 167 cm
    Weight : 49 kg
    Blood Type : O
    Star Sign : Leo
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/jaloveja




    Name : Yoo So Young (유소영)*
    Real Name : Joo So Young (주소영)
    Position in Group : Sub Vocalist
    Birth Date : 29th March 1986
    Height : 165 cm
    Weight : 44 kg
    Blood Type : AB
    Star Sign : Aries
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/1004329
    Cô đã rời AS vào ngày 29 tháng 10 năm 2009



    Real Name : Lee Joo Yeon (이주연)
    Position in Group : Sub Vocalist
    Birth Date : 19th March 1987
    Height : 168 cm
    Weight : 45 kg
    Blood Type : AB
    Star Sign : Pisces
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/juyeon319




    Name : UEE (유이)
    Real Name : Kim Yoo Jin (김유진)
    Position in Group : Sub Vocalist
    Birth Date : 9th April 1988
    Height : 171 cm
    Weight : 50 kg
    Blood Type : AB
    Star Sign : Aries
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/dldkdbwls




    Name : Bekah (베카)
    Real Name : Rebekah Kim (레베카 김)
    Position in Group : Sub Vocalist, Rapper
    Birth Date : 11th August 1989
    Height : 168 cm
    Weight : 52 kg
    Blood Type : AB
    Star Sign : Leo
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/bekahhh




    Name : Raina (레이나)
    Real Name : Oh Hye Rin (오혜린)
    Position in Group : Main Vocalist
    Birth Date :7th May 1989
    Height : 166 cm
    Weight : 46 kg
    Blood Type : B
    Star Sign : Taurus
    Cyworld Mini Homepage : www.cyworld.com/AS_Raina




    Name : Nana (나나)
    Real Name : Im Jin Ah (임진아)
    Position in Group : Sub Vocalist
    Birth Year : 14th September1991
    Height : 171cm
    Weight : 48 kg
    Blood Type : A
    Star Sign : Virgo
     

     

    Thành viên thứ tám của After School tên là Lizzy và được biết là có giọng hát tuyệt vời bên cạnh khả năng vũ đạo hoàn hảo.

    Lizzy, thành viên mới của After School ra mắt
    Lizzy
    , thành viên mới của nhóm nhạc After School

    Xinh đẹp trong bức ảnh với bộ đồng phục nữ sinh trung học, Lizzy khiến các fan của After School không khỏi xôn xao với thông tin của cô ca sĩ mới. Lizzy, đến từ thành phố Busan, năm nay 19 tuổi. Khả năng hát và vũ đạo của cô gái cao 1m68 này được đánh giá rất cao.

    Lizzy, thành viên mới của After School ra mắt
    Hình ảnh Lizzy gắn với quảng bá album mới của nhóm

    Lizzy sẽ nhanh chóng bắt kịp với nhịp làm việc của After School khi tới đây, nhóm sẽ phát hành single thứ 3 lấy tên "Bang!" vào ngày 25/03. Khán giả yêu nhạc K-pop đang rất háo hức chờ xem After School cùng Lizzy thể hiện.

    Lizzy, thành viên mới của After School ra mắt
    After School với 8 thành viên chính thức

    thong tin nhom after school